ผู้เขียน หัวข้อ: เพลง "บ้านใบไม้" เพลงประจำบ้านเรา มอบแด่สมาชิกทุกท่านค่ะ  (อ่าน 5711 ครั้ง)

ออฟไลน์ baimai

• ผู้ดูแลเว็บไซต์
  • พลังน้ำใจ 694
  • เดินต่อไป อย่าหยุดนิ่ง
    • facebook

"บ้านใบไม้"

บนทางเดินที่สับสน..วุ่นวาย บนทางชีวิตของใครก็ของมัน
ต่างคน..ต่างนำพา..ชีวิตของตนให้ผ่านพ้นวัน
ดิ้นรนเพื่ออยู่รอดไปวันๆ ไม่มีเวลาแบ่งปันน้ำใจให้ใคร

จนบังเอินได้มาพบได้เจอ บนโลกไซเบอร์ที่ต่างใครมองไม่เห็นใคร
ต่างคน ต่างแบ่งปัน ผูกสัมพันธ์กันด้วยหัวใจ
มีสิ่งดีๆต่างหยิบยื่นให้กันไป คือน้ำใจที่ได้จากตรงนี้..

*บ้านใบไม้..เหมือนต้นไม้กลางป่าไอที
ร่มเงาที่มี..นั่นคือน้ำใจ  แบ่งปันให้กันและกัน
จากหนึ่งเป็นหลาย..ร้อยพันดวงใจ
สานเป็นสายใยถึงกัน  ต่างมีความผูกพันธ์
แบ่งปันให้กันและกัน  ในบ้านใบไม้
(ดนตรี)

*บ้านใบไม้..เหมือนต้นไม้กลางป่าไอที
ร่มเงาที่มี..นั่นคือน้ำใจ  แบ่งปันให้กันและกัน
จากหนึ่งเป็นหลาย..ร้อยพันดวงใจ
สานเป็นสายใยถึงกัน  ต่างมีความผูกพันธ์
แบ่งปันให้กันและกัน  ในบ้านใบไม้...

(ซ้ำ*)

เพลง  "บ้านใบไม้" เป็นเพลงแต่งขึ้นมาเพื่อบ้านใบไม้โดยเฉพาะ

แต่งและขับร้อง / ทำดนตรีเองทั้งหมด โดย คุณ PMC  สมาชิกท่านหนึ่งของบ้านใบไม้
ต้องขอขอบคุณ คุณ PMC ที่กรุณาแต่งเพลงนี้เพื่อบ้านใบไม้ค่ะ
เป็นเพลงที่ไพเราะ ไม่เหมือนใคร  และไม่มีใครเหมือน
ความจริงจะมอบในโอกาสพิเศษ แต่ยังไม่มี เลยมอบให้ฟังก่อนค่ะ

ขอมอบเพลงนี้ให้กับสมาชิกทุกท่านได้รับฟังกันค่ะ

mediafire .

>>ดาวน์โหลด กดเลย<<

-------------------------
ดนตรี สำหรับไว้หัดร้องจ้า

>>ดาวน์โหลด กดเลย<<

ฟังเพลงชุดใหญ่จุใจ เสียงใส ต้องที่นี่"บ้านใบไม้"
"ฟังเสียงร้อง จากสมาชิก ได้ที่นี่"
ขอขอบคุณ ท่านเจ้าของผลงานเพลง และ เจ้าของไฟล์เพลงต้นทางทุกท่านไว้ ณที่นี้ ด้วยค่ะ
เพลงในบอร์ดนี้จัดทำขึ้นเพื่อความบันเทิงเท่านั้น โปรดอุดหนุนแผ่นแท้

ออฟไลน์ พรระวี

• แม้ที่ยืนจะเป็นหล่มจมโคลนอยู๋ แต่สองตายังเงยดูแสงดาวได้
  • สมาชิกระดับ 3
  • พลังน้ำใจ 54
ยอดเยี่ยมเลยขอรับ ท่านประธาน  กระผมเคยได้ยินแว่บๆในเวบนี้(น้องมายเปิดให้ฟัง) ติดใจติดหูมาที่เดียว  เคยถามขอจากน้องมาย  ได้รับคำตอบว่าให้ขอตรงจากท่านประธาน  รำๆจะขอตั้งหลายครั้งยังไม่สบโอกาศสักที  ได้จังหวะท่านประธานเมตตานำมาเผยแพร่ พนมมือขอบพระคุณขอรับกระผม
นักร้องนักแต่งอินดี้ท่านนี้(หรือเป็นนักร้องนักดนตรีอาชีพอยู่แล้วก็ไม่ทราบ) แต่งเพลงดีมาก แนวดนตรีก็ลื่นไหล  รวมทั้งลีลาการร้องก็สุดๆทีเดียว  ขอปรบมือชมเชยสักร้อยกระบุง ขอรับ

ออฟไลน์ นิทาน

• พี่ใบไม้
  • พลังน้ำใจ 569
ต้องขอบคุณ คุณ PMC อย่างยิ่งเลยครับ
ที่มีน้ำใจรังสรรค์เพลงนี้ ขึ้นมาเพื่อ บอร์ดใบไม้ของพวกเรา และมวลหมู่สมาชิกโดยเฉพาะ

บ้านเรา อาจจะเป็นบอร์ดเพลงแห่งแรกก็ได้นะครับ
ที่มีเพลงประจำบอร์ด ที่แต่งขึ้นโดยเฉพาะอย่างนี้

ไม่เพียงความไพเราะของบทเพลง ดนตรี และเสียงร้อง หรอกครับ
ที่มีความหมายสำหรับผม และพวกเราอีกหลายคน
แต่ คุณ PMC ได้สื่อสารตีแผ่ ปรัชญาหลักคิด การริเริ่มก่อตั้ง
ตัวตน หรือแม้แต่หนทางข้างหน้าของบอร์ดใบไม้
ออกมาได้อย่างเข้าถึง และตรงใจ ของพวกเรา เป็นที่สุด

วันไหนที่พวกเราว่างๆ ไม่มีภารกิจเร่งด่วนใด
ผมอยากให้แวะมาฟังเพลงนี้สักสามสี่เที่ยว
ปล่อยใจไปกับเพลง......
คิดถึงที่มาของตัวเราเมื่อเริ่มแรกในโลกไซเบอร์.... เราตัวเล็กนิดเดียวใช่ไหม......
มองพัฒนาการการเปลี่ยนแปลงของตัวเรา....
รำลึกถึงวันแรกที่เราเข้ามาเจอกันที่นี่....
คิดถึงโพสต์แรกของเราที่นี่.... ว่า เราต้องการอะไร.....
..............

บางที เราอาจเห็นหัวใจของตัวเราเอง และ เพื่อนๆ
จนไม่ต้องอธิบายหรือสื่อสารใดๆ อีก

<a href="http://www.baanbaimai.com/menu/images/hdd5.swf" target="_blank" class="new_win">http://www.baanbaimai.com/menu/images/hdd5.swf</a>

• facebook

จริงอย่างที่พี่นิทานกล่าวมาทั้งหมดค่ะ
นี่อาจเป็นที่แรก เว็บแรก ที่มีเพลงประจำเว็บไซต์

ทุกอย่าง ตรงใจ  ลงตัว ทั้งเนื้อหาสาระที่แฝงอยู่ในบทเพลง  
ลองฟังหลายๆรอบ แล้วจะเข้าถึงเพลงนี้ได้ดีที่เดียว  

นี่ฟังจนร้องได้แล้วค่ะ  เด็กๆที่บ้านก็ร้องได้ เพราะได้ยินเราเปิดบ่อยๆ

*เพลงนี้จะมีความหมาย สำหรับคนที่ "รักบ้านใบไม้" อย่างแท้จริง*

ฟังเพลงชุดใหญ่จุใจ เสียงใส ต้องที่นี่"บ้านใบไม้"
"ฟังเสียงร้อง จากสมาชิก ได้ที่นี่"
ขอขอบคุณ ท่านเจ้าของผลงานเพลง และ เจ้าของไฟล์เพลงต้นทางทุกท่านไว้ ณที่นี้ ด้วยค่ะ
เพลงในบอร์ดนี้จัดทำขึ้นเพื่อความบันเทิงเท่านั้น โปรดอุดหนุนแผ่นแท้

ออฟไลน์ ของเล็ก..เล็กซ์

• สมาชิกระดับ 2
  • พลังน้ำใจ 16
                                     ขอชื่นชมเพลงประจำบอร์ด"บ้านใบไม้"ด้วยคนคะ
 :yeye: :yeye: :yeye: ปรบมือดังๆๆ ให้กับ K.PMC ผู้ประพันธ์เพลงนี้ด้วยใจคะ
:yeye: :yeye: :yeye:

:p10 :p10 ขอบคุณสำหรับการแบ่งปัน..ขอบคุณ"บ้านใบไม้"คะ :p10 :p10
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 17, 2010, 21:55:59 โดย ของเล็ก..เล็กซ์ »

• facebook

คุณ ของเล็ก..เล็กซ์  หายไปนานเลยนะคะ 
คิดว่าจะลืมบ้านนี้ซะแล้วสิ :no2:

ยินดีต้อนรับกลับสู่บ้านใบไม้จ้ะ
และขอบคุณสมาชิกทุกท่าน เช่นกันค่ะ บ้านนี้เป็นของทุกๆคนค่ะ
:Kv:

ออฟไลน์ ่jaongoh

• สมาชิกใหม่
  • *
  • พลังน้ำใจ 0
ฟังเพลงไทยเดิมบรรเลง ไพเราะมาก ยากทราบชื่อชุดและอลัมบั้มเพื่อหาไว้ฟังในรถเวลาเดินทาง เพราะเดินทางคนเดียวประจำ เศร้า เหงา ฟังเพลงบรรเลงเบาๆ สบายๆ ช่วยได้มาก :l2:

ออฟไลน์ POCCOM

• สมาชิกระดับ 5
  • พลังน้ำใจ 110
เป็นเพลงที่น่าฟังครับ สำหรับความรักความสามัคคี ขอบคนในบ้าน แม้จะมีคลื่นมาบ้างก็คิดว่าเป็นเพียงเล็กน้อย สำหรับการอยู่ร่วมกันเป็นจำนวนมาก ขอบคุณเจ้าของเว็บไซด์ ทุกท่านที่ทำให้เกิดวันนี้ที่บ้านใบไม้ และผมขอเป็นสมาชิกตลอดไปครับผม   :Li: :Li: :Li:

ออฟไลน์ tawin

• สมาชิกระดับ 1
  • **
ความหมายดีมากมายเลย ฟังแล้วซาบซึ้งประทับใจ ขอบคุณในความมีน้ำใจของทุกๆท่าน

ออฟไลน์ หนุ่มคเชนทร์ คนเดิม

• สืบสานมรดกลูกทุ่งไทย..กับ..หนุ่มคเชนทร์ คนเดิม
  • สมาชิกระดับ 5
  • พลังน้ำใจ 67
สุดยอดมากครับ...คุณแอน....ดนตรีไพเราะ เนื้อหาครอบคลุม...มีซาวด์ดนตรีให้โหลดด้วย...ชักอยากจะร้องบ้างซะแล้ว... :hg:
ร้องเสร็จจะเอามาอวดนะครับคุณแอน...

ออฟไลน์ Pok.suwi

• สมาชิกระดับ 1
  • **
ขอบคุณ ดีใจไพเราะ ขอมิตรภาพคงอยู่คู่บ้าน ขอความสุขสำราญคู่ใจ ขอความรักความสดใสคู่บ้านใบไม้ ด้วยรักจากเรา

ออฟไลน์ DJRANG

• *
บ้านใบไม้..เหมือนต้นไม้กลางป่าไอที
แบ่งปันให้กันและกัน  ในบ้านใบไม้...

ขอบพระคุณมิตพภาพที่ดีและเพลงอันไพเราะครับ
<a href="http://www.swfcabin.com/swf-files/1308737654.swf" target="_blank" class="new_win">http://www.swfcabin.com/swf-files/1308737654.swf</a>

ออฟไลน์ kanitta5997

• *
เพราะมากค่ะ  ฟังแล้วสบายใจดีมากเลยค่ะ

ออฟไลน์ tanaong2011

• นักร้องสมัครเล่น
  • พลังน้ำใจ 54
เพราะมากกกกครับ
เริ่มรักบ้านใบไม้แล้วละ......

• facebook

พอดีคุณน้ำถามถึงเพลงนี้ นึกขึ้นได้ว่า เพลงนี้สมาชิกเราได้ร้องไว้
เลยของเอามาไว้ห้องนี้ค่ะ

สำหรับท่านที่ถามหา mp3 และ KR ของเพลงนี้
ตามลิงค์ที่ให้ไว้ ยังคงโหลดได้ปกตินะคะ

ขอบคุณ คุณ PMC อีกครั้งค่ะ ที่แต่งเพลงนี้เพื่อบ้านใบไม้

ออฟไลน์ ตั้งฉ่าย

• พลังน้ำใจ 293

ฟังกี่ทีก็ชอบเพลงนี้จ้า ความหมายมันมีอยู่ทุกอย่างในเพลงนี้ ขอบคุณคุณ PMC อีกครั้งและหลายๆ ครั้งที่มีเพลงนี้ให้กับบ้านใบไม้นะคะ
ว่าแล้วก็คิดฮอดคนแต่งและร้องเพลงนี้เด้อ เฮ้ดหยังอยู่ แวะมาเยี่ยมกันบ้างเด้อค่ะ ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 18, 2013, 13:52:57 โดย water »

ออฟไลน์ PMC

• พลังน้ำใจ 89
บ่อได้มา ดน..หล่ะ ๆ ...มาหล่ะเด้อ...คึดฮอดซูคนหั่นหล่ะ..แต่ว่า ..ยากเวียกหลาย..

ออฟไลน์ @Ann

• พลังน้ำใจ 38
  • ไม่มีอะไรที่เป็นไปไม่ได้
บ่อได้มา ดน..หล่ะ ๆ ...มาหล่ะเด้อ...คึดฮอดซูคนหั่นหล่ะ..แต่ว่า ..ยากเวียกหลาย..

คนนี้แหล่ะค่ะ ต้นตำหรับ คุณPMC

ผู้ร้อง/แต่งเพลงนี้

ขอบคุณมากค่ะสำหรับเพลงความหมายดีๆ
และแวะมาเยี่ยมเยียน

ฟังทีไรยังเพราะและให้ความรู้สึกดีเสมอเลยค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 18, 2013, 14:41:39 โดย ♥Ann »

ออฟไลน์ jainwit

• พลังน้ำใจ 35
ไพเราะ ยอดเยี่ยมมากคราบบบบบ

ออฟไลน์ PMC

• พลังน้ำใจ 89

คนนี้แหล่ะค่ะ ต้นตำหรับ คุณPMC

ผู้ร้อง/แต่งเพลงนี้

ขอบคุณมากค่ะสำหรับเพลงความหมายดีๆ
และแวะมาเยี่ยมเยียน

ฟังทีไรยังเพราะและให้ความรู้สึกดีเสมอเลยค่ะ

ขอบคุณมากมาย...ที่หลอยย่องกันอยู่เรื่อย ๆ ....ก็ยังรู้สึกภูมิใจเสมอที่ได้ทำเพลงนี้ให้บ้านใบไม้...