ผู้เขียน หัวข้อ: มาเล่น"ต่อเพลงกระชับมิตร"กันค่ะ  (อ่าน 70458 ครั้ง)

ออฟไลน์ baimai

• ผู้ดูแลเว็บไซต์
  • พลังน้ำใจ 694
  • เดินต่อไป อย่าหยุดนิ่ง
    • facebook
มาเล่น"ต่อเพลงกระชับมิตร"กันค่ะ
« เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2009, 11:47:34 »

เริ่มเลยละกันค่ะ เพลงนี้ชอบมากเลย

ศิลปิน :  ไม้เมือง
เพลง : อีกครึ่งของฝัน

ครั้งแรกที่เจอ รู้สึกเหมือนเคยเห็นเธอมาก่อน
มีเหตุสังหรณ์ ว่าเธอกับฉันเคยคบกันมา
ทั้งที่ความจริง แค่ไม่กี่ครั้งที่เราพบหน้า
รู้สึกว่าถูกชะตา เหมือนกับว่าใจเราคุ้นเคย
ยามเธอยิ้มมา อยากบอกเธอว่าโลกนี้น่าอยู่

ลงท้ายด้วย อยู่...
ใครอยากเล่น มาช่วยกันต่อ นะคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 01, 2009, 13:09:21 โดย baimai »

ฟังเพลงชุดใหญ่จุใจ เสียงใส ต้องที่นี่"บ้านใบไม้"
"ฟังเสียงร้อง จากสมาชิก ได้ที่นี่"
ขอขอบคุณ ท่านเจ้าของผลงานเพลง และ เจ้าของไฟล์เพลงต้นทางทุกท่านไว้ ณที่นี้ ด้วยค่ะ
เพลงในบอร์ดนี้จัดทำขึ้นเพื่อความบันเทิงเท่านั้น โปรดอุดหนุนแผ่นแท้

ออฟไลน์ นิทาน

• พี่ใบไม้
  • พลังน้ำใจ 569
Re: มาเล่นต่อเพลงกันค่ะ คลายเครียด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2009, 12:27:47 »

..อยู่ คนเดียวเงียบเหงาเศร้าทรวง
เธอ มิห่วงหายไปทั้งคืน
ปล่อย ให้ฉันระกำกล้ำกลืน
เธอ ไปชื่นระรื่นฉ่ำ
ใจ

เพลง "คืนทรมาน" ของ "ดาวใจ ไพจิตร" ครับ

เอ๊า... เร่เข้ามา...
คำลงท้าย คือ "ใจ"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 01, 2009, 12:37:58 โดย nithan100 »
<a href="http://www.baanbaimai.com/menu/images/hdd5.swf" target="_blank" class="new_win">http://www.baanbaimai.com/menu/images/hdd5.swf</a>

ออฟไลน์ moldarin

• สมาชิกระดับ 4
  • พลังน้ำใจ 57
Re: มาเล่นต่อเพลงกันค่ะ คลายเครียด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2009, 12:54:21 »
คำลงท้าย คือ "ใจ"

ต่อด้วยๆ

ใจ..แอบชอบเค้าเพียงฝ่ายเดียว
เขาไม่เหลียวแลมองดูเรา
เราใกล้ชิดเขาเพียงแค่เงา
เลยโศกเศร้าระทมฝ่าย
เดียว

ต่อท้าย เดียว ค่ะ

เพลง ฝ่ายเดียว / อัญชลี จงคดีกิจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 01, 2009, 13:08:13 โดย สวย แสบ ซิ่ง »

• พี่ใบไม้
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2009, 13:44:12 »

เดียวดายอ้างว้าง ท่ามกลางผู้คน
ไม่เคยสักหนจะพบกับแสงตะวัน
จนมาวันนี้ ที่เราได้พบกัน
ก็เหมือนว่าโลกของฉันได้แปรเปลี่ยนไป

คำเพียงหนึ่งคำ ของคนๆนี้
ได้ทำให้รู้ว่าชีวิตมีค่าเพียงใด
เธอเข้ามาหา เข้ามามอบหัวใจ
ฝากคำที่ฉันนั้นเฝ้ารอคอยเรื่อยมา

คำรักแผ่วๆ ฟังแล้วก็สั่น
แค่นี้ใจฉัน ก็ลอยไปสุดขอบ
ฟ้า

เพลง: เพียงหนึ่งคำ
ศิลปิน: ศิรศักดิ์(Ost. เลือดหงส์)
อัลบั้ม: Love Stories

<a href="http://www.baanbaimai.com/menu/images/hdd5.swf" target="_blank" class="new_win">http://www.baanbaimai.com/menu/images/hdd5.swf</a>

• facebook
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2009, 22:23:35 »

ฟ้า คง สะ ใจ
คงพอใจที่ได้ เห็นเราเลิก รา
เห็นคน ที่รัก กันมา ต้องลา ร้างไป
คงจะเห็น เป็นความ สะใจ
อยู่ดีดี มีรักอยู่ แล้วจู่จู่ ต้องมา เลิกไป
ก่อทำกรรม แต่ปาง หนไหน
ฟ้าจึงได้ แกล้งกัน ตำ
ตา

เพลง ฟ้าคงสะใจ หนุ่ย นันทกานต์
ต่อด้วยคำว่า
ตา นะคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 01, 2009, 22:24:36 โดย baimai »

ฟังเพลงชุดใหญ่จุใจ เสียงใส ต้องที่นี่"บ้านใบไม้"
"ฟังเสียงร้อง จากสมาชิก ได้ที่นี่"
ขอขอบคุณ ท่านเจ้าของผลงานเพลง และ เจ้าของไฟล์เพลงต้นทางทุกท่านไว้ ณที่นี้ ด้วยค่ะ
เพลงในบอร์ดนี้จัดทำขึ้นเพื่อความบันเทิงเท่านั้น โปรดอุดหนุนแผ่นแท้

ออฟไลน์ NamzaA

• สมาชิกระดับ 3
  • พลังน้ำใจ 145
  • มุมเก่าๆ แสนสงบ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2009, 06:01:36 »
เพลง ตาอินกะตานา
คำร้อง ศรีสวัสดิ์ พิจิตรวรการ
ทำนอง เอื้อ สุนทรสนาน

ตาอิน กะ ตานา หา ปลา เอา มา กิน กัน
ได้ ปลา ทุก วัน รัก กัน ก็ ปัน กัน ไป
หา ปลา มา นมนาน หา ปลา มา บานตะไท
จนแม้ ใครๆ รู้ น้ำใจ ไมตรี ปรีดา

แต่แล้ว วันหนึ่ง เคราะห์ มา ถึง ขมึงทึง มา
สอง คน ถึง ครา แย่ง หัว ปลา หาง ปลา กัน เกรียว
ตาอิน กะ ตานา โศกา อาวรณ์ จริงเจียว
ตาอยู่ มา เดี๋ยว เดียว คว้า พุง เพียวๆ ไป กิน

เพลงต่อไป ขึ้นต้นด้วย คำว่า กิน

:(ei: :(ei:
ลิงค์เพลงในกระทู้ที่อัพไว้ หากลิงค์ไหนตาย ถ้าท่านอยากได้กรุณา PM มาแจ้งให้ทราบด้วยนะคะ จะทำการแก้ไขให้ค่ะ

~ รอยเกวียนเวียนเคลื่อนตามรอยโค ยิ้มและรู้จักโง่กระโหลกไว้..^^" ~

• facebook
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2009, 14:37:44 »

เพลง กินอะไรถึงสวย - สายัญ สัญญา

กินอะไรเล่าเธอถึงได้งามแสนงาม งามล้ำเกินคน
กินอะไรหน้ามนถึงได้งามแสนงาม งามเลิศวิลัย
ยามเมื่อเธอเมียงมองละพี่ก็มองจ้องตา พี่ผวาใจลอย
ใจพี่ลอยลางเลือนเหมือนดังคนละเมอ เผลอลืมหายใจ

เอ้า..ต่อด้วย ใจ อีกแล้ว อิอิ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2009, 14:55:48 »
ใจนางเหมือนทางรถ
คำร้อง -  ทำนอง  ฉลอง  การะเกด
ขับร้อง - ชัยชนะ บุณนะโชติ
(บันทึกเสียงครั้งแรก พ.ศ. 2506)

ใจนางเหมือนดังทางรถ
ช่างคดเหลือจะคะเน
เจ็บปวดใจจำช้ำชอกใจจริง

เจอผู้หญิงรวนเร
ใจนางคล้ายทางรถเมล์
รักง่ายถ่ายเทไม่เห็นจริง
ถือว่ารูปสวยเล่นรักรวยยิ่ง
ใจจริงอยู่ไหนหนอนาง

ใจพี่นี้เปรียบดังรถ
บรรทุกรักหนักเต็มหลัง
หนักจนยางแบนแล่นลิ่วตะบึง
คงไม่ถึงปลายทาง

เพลงต่อไปขึ้นต้นด้วย ทาง ค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 03, 2009, 14:56:42 โดย NamzaA »
ลิงค์เพลงในกระทู้ที่อัพไว้ หากลิงค์ไหนตาย ถ้าท่านอยากได้กรุณา PM มาแจ้งให้ทราบด้วยนะคะ จะทำการแก้ไขให้ค่ะ

~ รอยเกวียนเวียนเคลื่อนตามรอยโค ยิ้มและรู้จักโง่กระโหลกไว้..^^" ~

• facebook
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2009, 14:16:50 »

ทาง ยากอ่ะ เปลี่ยนใหม่ได้ปะตะเอง  :hing:

• พี่ใบไม้
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2009, 23:22:52 »

ทางเลือกมีเป็นพันหมื่น
ทางทุกทางลงเอยแบบไหนกัน ฉันไม่แน่ใจ
เพียงฉันไม่มีทางอื่น
ในหัวใจมีเพียงหนึ่งหนทาง ที่อยากจะไป

ชีวิตหนึ่ง กับทางที่เลือกมา
ไม่เสียใจ เป็นตายก็ต้องไป
มันร้อนผ่าว กับไฟข้างในใจ
แต่เหน็บหนาว เมื่อหันแล้วมองกลับไป

ทางสักทางในพันหมื่น
ทางที่เธอไม่ต้องจากฉันไป มันก็ต้องมี
เพียงฉันไม่มีทางอื่น
จำต้องเดินบนทางที่วกวน ที่ไม่มี
ใคร

เพลง ทางเลือกของชีวิต - เรทโทรสเปค (Retrospect)

เชิญก๊าบ..... คำนี้เลย "ใคร"

• facebook
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2009, 23:30:08 »
ค่อยง่ายหน่อย อิอิ

ใครสักคนที่เกิดมาเพื่อผูกพัน ใครที่เกิดมาคู่กับฉัน
ใครคือคนนั้นช่วยมา บอกฉันที
ให้ใจที่หวั่นไหวได้พึ่งพิงซักที่ ให้รู้ว่าซักวันฉันจะเจอคนๆนี้
และใครที่รอคนนี้ มีจริงใช่ไหม

วันที่แสนว่างเปล่า ทุกคราวพยายามเข้าใจ
แต่ว่าในวันนี้ ข้างในกลับทนไม่ไหว

มองปฏิทินที่เปลี่ยนเข้ามาใหม่ มองคนรักเขาเดินเคียงใกล้
ฉันคงได้แต่มอง อยู่ตรงนี้

ใครสักคนที่เกิดมาเพื่อผูกพัน ใครที่เกิดมาคู่กับฉัน
ให้ใจที่หวั่นไหวได้พึ่งพิงซักที่ ให้รู้ว่าซักวันฉันจะเจอคนๆนี้

และใครที่รอตอนนี้ เขาอยู่ที่
ไหน

เพลง ใคร บอย โกสิยพงษ์

ต่อจ้า.........
ไหน

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2009, 06:42:32 »
เพลง ไหนว่าจะจำ
>> ดิอิมพอสซิเบิ้ล

ไหนว่า-จะจำ จะจำแล้วไงไม่จำ พี่เชื่อถ้อยคำแม้จำติดใจ
ไม่ลืม มิลืมไม่ลืม ให้จำคืนหนึ่งคืนนั้น
สวรรค์อันเคยดูดดื่ม แล้วใครที่ลืมถ้อยคำ

ไหนเธอว่าจงจดจำ ไหนว่าจะจำ พี่ยังฝังใจจดจำ
พี่เฝ้าเก็บงำหัวใจให้เธอผู้เดียว รักเธอผู้เดียว
จะมีนางอื่นหมื่นแสน ทอดแขนพี่ยังไม่เกี่ยว
รักเดียวพี่จึงจดจำ รักจริงจึงจำ

จำไว้ คำนี้พี่จำได้ ก็ใยหัวใจเจ้าจึงไม่เคร่ง
หัวใจไม่เคร่ง สัญญากับพี่เอง สาบานกับพี่เอง
พร้อมใจให้พี่เอง แล้วมาข่มเหงให้พี่ช้ำ

ไหนว่าจะจำ จะจำแล้วไงไม่จำ แต่เจ้ากลับคำหัวใจไม่จำไม่จริง
หัวใจไม่จริง ช่างลวงช่างหลอกยอกย้อน ดังน้ำใบบอนกลอกกลิ้ง
น้ำใจไม่จริงอย่างคำ โถใจไม่
จำ

ต่อเลยค่ะ >> จำ

• facebook
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2009, 00:08:28 »

จำ หรอ เง้อ...นึกมะออกอ่ะ ผ่านๆๆ  :hing: :hing:

ออฟไลน์ ของเล็ก..เล็กซ์

• สมาชิกระดับ 2
  • พลังน้ำใจ 16
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2009, 21:19:45 »
เล่นด้วยคนนะคะ ม่ะทราบกฎ..กติกา..มารยาทอ่ะ ดูดู จากที่โพสต์กันมา ถ้าม่ะใช่ ก้อ ขออภัยด้วยนะคะ
(โพสต์กลางเพลง หรือ ตรงไหนก้อได้ใช่ป่าวคะ  :eg:)

จำจนตาย - หลิว อาจารียา

** จำจนตายบ่มีลบมีเลือน
เป็นเหมือนรอยทางดินที่มันถูกไถ
นานสักเพียงใด นานสักเท่าใด
ก็ยังมีแผลเป็นฝากเอาไว้
จำจนตายคนที่ฮักลวงลวง
ใจทั้งดวงโดนทำให้มีรอยแผล
อยากลืมแต่บ่ลบเลือน
ก็บ่ฮู้ว่าน้ำตาจะหมดตอนไหน

ยามบ่อยากจำ ใจก็ยังคิดถึงอยู่
ยามที่อยากลืม ใจก็จำอยู่ร่ำไป
ใจบ่เคยพอ คงบ่มีวันเข้าใจ
มีดมาบาดกาย บ่เท่าเทียมฮักบาดใจ

มาม่ะ มาต่อ "ใจ" กันอ่ะ

ออฟไลน์ กอบจัง

• สมาชิกระดับ 1
  • **
  • พลังน้ำใจ 50
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2009, 10:03:30 »
ใจหนึ่งก็รัก อีกใจหนึ่งก็เจ็บ
เจ็บที่ยังรักเธอข้างเดียวอยู่ร่ำไป
ใจหนึ่งก็คิดจะเดินไปให้ไกล
แต่อีกใจยังไม่กล้าพอ
เพราะรู้ว่ายังขาดเธะไม่ได้

ต่อเลยครับ ลงท้ายด้วยคำว่า "ได้"  :eiei: :eiei:

ศิลปิน : เป๊ก ผลิตโชค
อัลบั้ม : One ผลิตโชค
เพลง : ใจหนึ่งก็รัก อีกใจก็เจ็บ

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2009, 17:36:14 »
          ได้อย่างก็ต้องเสียอย่าง 
          เลือกเดินบนทางสักทาง ได้ไหม
          หากว่าเขาดี ก็ไม่ว่าไร ก็จะเข้าใจ     
          และจะไปเสียที ปล่อยเอาไว้นาน 
          อาจจะไม่ดี บอกกันเสียที  จะเลือกใคร....

ได้อย่าง เสียอย่าง - อัสนี & วสันต์
                  :eg: นั่นจิ จะเลือกใครดีอ่ะ
            อยากเก็บเธอไว้ ทั้งสองคน ดีป่ะ  :aa: :kfd:

pakapol_07

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2009, 19:00:48 »
         ได้อย่างก็ต้องเสียอย่าง  
          เลือกเดินบนทางสักทาง ได้ไหม
          หากว่าเขาดี ก็ไม่ว่าไร ก็จะเข้าใจ      
          และจะไปเสียที ปล่อยเอาไว้นาน  
          อาจจะไม่ดี บอกกันเสียที  จะเลือกใคร....

ได้อย่าง เสียอย่าง - อัสนี & วสันต์
                  :eg: นั่นจิ จะเลือกใครดีอ่ะ
            อยากเก็บเธอไว้ ทั้งสองคน ดีป่ะ  :aa: :kfd:
ต่อท้ายด้วย..ใคร..ใช่ไหม..เอ้..ใครอารายหว่า.เดี๋ยวนึกก่อน..อ๋อ..ใครลืมใครก่อนกันล่ะขวัญตาวันหนึ่งหรอกหนากานดาน้องจะร้องรักเราเคยมั่นต้องกลับพันสิ้นไมรตรี
นี่นะหรือน้ำใจนารีหนึ่งร้อยจะมีรักจริงกี่..คน
เพลง..ใครลืมใครก่อน สายัณห์ สัญญา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 11, 2009, 19:07:33 โดย ภคพลคนลพบุรี »

ออฟไลน์ reangchai

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2009, 01:11:08 »
...คนจะรักกัน ผูกพัน หมายมั่นลงไป
จะบุกน้ำ ลุยไฟ ปล่อยให้เขาไปตามปรารถนา
คนเขารักกัน ใครจะกีดกันฉันทา
ต่อ ให้น้ำ ต่อ ให้ฟ้า
กั้นขวางหน้า อย่าหวังห้ามได้

ออฟไลน์ reangchai

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2009, 01:12:34 »
ลืมบอกชื่อเพลงครับ

เพลง  คนจะรักกัน

ศิลปิน  เพ็ญศรี พุ่มชูศรี

pakapol_07

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2009, 15:01:27 »
ได้ อีกแล้ว  ผ่านๆ :hing:
เอ้..ประธานเราผ่านอีกแล้ว..กำ

pakapol_07

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2009, 15:18:29 »
ได้ อีกแล้ว  ผ่านๆ :hing:
ได้มาพบเธอจึงรู้ว่าเจอคำตอบเปิดใจได้เลยว่าชอบตั้งแต่วันแรกพบกันเคยอยู่คนเดียวขับเคี่ยวชีวิตสู้งาน..คำถามทำเพื่อใครกันวัน    สวรรค์ให้เธอเฉลย..ดั่งคนคุ้นเคย
ใช่เลยที่ใจเฝ้าคอยเธอเป็นเหมือนแสงหิ้งห้อยมาส่องใจพี่เฉยเมย

เพลง..คนที่รอคอย-แจ็ค ธนพล    ต่อให้ได้นะจ๊ะขอให้โชคดีจ้า....ต้องขึ้นต้นว่าคำ..เมย..นะจ๊ะ

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2009, 15:27:03 »
ขึ้นต้นว่าคำ..เมย..นะจ๊ะ[/size]

ง่ะ....นึกไม่ออก   เมย...อารายหว่า  :win:

ขอเปลี่ยนแนวเป็น เพลงต่อไปต้องขึ้นต้นเพลงด้วย ม.ม้า แทนได้มั้ยคะ  :eiei: :jub:

• facebook
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2009, 15:33:56 »

โห...........เมย  เนี่ยนะ ผ่าน 
:hing:

pakapol_07

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2009, 15:46:14 »
ขึ้นต้นว่าคำ..เมย..นะจ๊ะ[/size]

ง่ะ....นึกไม่ออก   เมย...อารายหว่า  :win:

ขอเปลี่ยนแนวเป็น เพลงต่อไปต้องขึ้นต้นเพลงด้วย ม.ม้า แทนได้มั้ยคะ  :eiei: :jub:

ยัง..ยัง..จ้า..น้องน้ำซ่าเอาเดี๋ยวพี่เติมให้หน่อย....ให้มองเห็นทางเดินห่างความเหงาคุ้นเคย
ทางใจที่ใครผ่านเลยจะลงเลยถ้าเธอมาเริ่ม...จบด้วยคำว่าเริ่มจ้า

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2009, 16:29:15 »

เริ่ม...จบด้วยคำว่าเริ่มจ้า[/size]

^^ ขอบคุณค่ะ ค่อยง่ายหน่อย

เพลง เริ่มใหม่ได้มั้ย - เพลย์กราวด์ (Playground)

เริ่มใหม่ได้มั้ย ฉันอยากจะย้อนเวลา
ถอยหลังให้คืนและวันกลับไปวันนั้น
แล้วเริ่มต้นใหม่อยากจะกลับไป
ตอนที่เรายังไม่เจอกันเปลี่ยนใหม่ได้มั้ย

เรื่องราวมากมายของเธอกับฉันความหลังที่ประทับใจ
เปรียบหมือนความหมายเท่าไหร่ก็ตามอยากจะลืม
ลืมให้หมดเลยได้รึปล่าว เพราะเรื่องจริงวันนี้
คือวันสุดท้ายเพราะเธอจะจากฉันไป
เพราะเธอจะทิ้งไป ใช่มั้ย ฉันยังคงรับไม่ได้       

เริ่มใหม่ได้มั้ยเปลี่ยนให้เราไม่เคยรักกัน
ให้มันเป็นเพียงความฝันเมื่อลืมตาตื่นมาก็หายใจ
ให้มันลืมไปจากใจเหมือนไม่เคยเกิด
เพราะเรื่องจริงวันนี้คือวันสุดท้ายเพราะเธอจะจากฉันไป

เพราะเธอจะทิ้งแนไปใช่มั้ย เริ่มใหม่ได้มั้ย
เพราะตัวฉันเองเพิ่งเข้าใจถ้าในตอนสุดท้าย
แล้วเรารักกันไม่ได้ สรุปว่าเราไม่เคยพบกัน
คงจะดีกว่าให้เราไม่เคยรักกันคงดีกว่า

เพลงต่อไปขึ้นต้นด้วยคำว่า กว่า  :yoio:

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2009, 23:37:00 »
กว่าจะรัก - XYZ

..กว่าจะรักเท่าวันนี้ กว่าจะมีคนมาเข้าใจ
ต้องใช้เวลา ใช่เพียงมองตากันเมื่อไร
อยากจะคิด  ต้องจากกัน เป็นแค่ฝันความจริงนั้น
เรายังอยู่เคียงข้างกันดั่งวันวาน
ก่อนจากกัน ฉันมาบอกลาด้วยน้ำตา
ที่มันเอ่อล้นอยู่เต็มหัวใจ อยากบอกเธอ
บอกเธอด้วยใจ ว่ารักเราจะมีให้ก้น
อย่างนี้เรื่อยไป แล้วเราจะมาพบกันใหม่
จะกลับมาร่วมทุกข์สุขด้วยกันให้เหมือนเมื่อวาน
..กว่าจะรัก กว่าจะมีคนมาเข้าใจ
ต้องใช้เวลา ใช่เพียงมองตากันเมื่อไร
อยากจะคิด  ต้องจากกัน เป็นแค่ฝันความจริงนั้น
เรายังอยู่เคียงข้างกันดั่งวันวาน

ต่อด้วย วัน.. วาน  นะคะ

• พี่ใบไม้
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2009, 21:49:42 »

วานเธอดูแลนิด
ช่วยคุมประพฤติฉันที

ช่วยกอดกันนิดให้อุ่นใจ
ฉันกลัวจะเผลอไปกอด
ใคร

(เพลง เจ้าชู้ไม่รู้ตัว
ศิลปิน Black Vanilla
)

• facebook
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2009, 22:12:48 »

ใครจะรู้ในวันที่มีความสุข มันจะทุกข์ขึ้นมาเมื่อไร
ใครจะรู้อะไรที่ดูยิ่งใหญ่ มันจะหายไปในสักวัน

ใครจะรู้เรื่องราวที่ดูว่าง่าย มันจะยากอะไรอย่างงั้น
ใครจะรู้ชีวิตนั้นยาวหรือสั้น คงไม่มีใครรู้ถึงวันข้าง
หน้า

ใครจะรู้ - ปีเตอร์ คอร์ป ไดเรนดัล

ต่อจ้า...........หน้า

• พี่ใบไม้
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2009, 07:39:35 »

หน้านี้หน้าหนาว...
สาว คร่ำครวญ
ในหัวอกรัญจวน
ปวดใจทุกคืนกลืนกล้ำ
ก่อนนั้น ผูกพันสัญญาหวาน
คำ

เพลง : กอดหมอนนอนหนาว
ศิลปิน : ผ่องศรี วรนุช

เอ๊า.... มาสนุกกันหน่อยคร๊าบ.... คำว่า "คำ" เด้อ

ออฟไลน์ admin

• พลังน้ำใจ 51
    • blogspot
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2009, 13:35:13 »

คำเป็นหมื่นคำ เลือกมาทุกคำแทนใจ
ใจเพียงหนึ่งใจ ที่ยังไม่มีอะไรให้เธอ
คนเพียงหนึ่งคน เก็บเอาใจมาร้อยเป็นเพลงให้เธอ
อาจไม่ถึงกับดีเลิศเลอ แค่อยากจะทำให้เธอภูมิใจ

(บท)เพลงที่ได้ยิน คงไม่เหมือนกับเพลงอื่นทั่วไป
เพลงจากหัวใจ เป็นของขวัญให้เธอผู้
เดียว

เพลง  แทนใจ  แอน ธิติมา

ต้อจ้า ด้วยคำว่า --------->>>
เดียว

ฟังเพลงจุใจชุดใหญ่เสียงใส ต้องที่นี่ "บ้านใบไม้"

ขอขอบคุณ ท่านเจ้าของผลงานเพลง และเจ้าของไฟล์เพลงต้นทางทุกท่านไว้ ณที่นี้ ด้วยค่ะ