ผู้เขียน หัวข้อ: พักผ่อนที่"อ่างเก็บน้ำซับประดู่" อ.สีคิ้ว จ.นครราชสีมา  (อ่าน 41123 ครั้ง)

ออฟไลน์ baimai

• ผู้ดูแลเว็บไซต์
  • พลังน้ำใจ 691
  • เดินต่อไป อย่าหยุดนิ่ง
    • facebook
หากผ่านไปที่โคราช และไม่อยากพักโรงแรม แนะนำให้ไปพักที่"อ่างเก็บน้ำซับประดู่"

อ่างเก็บน้ำซับประดู่
เป็นอ่างเก็บน้ำเพื่อการเกษตร มีภูมิทัศน์สวยงาม
มีร้านจำหน่ายอาหาร และเครื่องมือเรียงรายไว้บริการ

การเดินทาง ใช้เส้นทางมิตรภาพ ขาเข้ากรุงเทพฯ เลยทางแยกต่างระดับสีคิ้วประมาณ 200 เมตร แยกซ้ายเข้าวัดซับประดู่
ซึ่งสามารถตัดลงไปยังตัวอ่างเก็บน้ำซับประดู่ได้
ซับประดู่รีสอร์ท   อ.สีคิ้ว  จ.นครราชสีมา    เรียบง่ายแบบชาวบ้าน

ภายนอกเป็นบ้านไม้ เป็นหลัง ๆ ด้านหน้าเห็นวิวอ่างเก็บน้ำซับประดู่ สวยงามมาก บ้านไม้ ด้านหน้าจะมี 5หลังคะ

บ้านหลังที่ 1  แบบ สไตล์ไทย ๆ  หน่อย

บ้านหลังที่  2  แบบสไตล์บาหลี  

บริเวณด้านหน้าจะเป็นบ้านไม้   มีโต๊ะไว้สังสรรค์กันด้วย

มาดูภายในบ้าง  เครื่องใช้ไฟฟ้าอำนวยความสะดวกดีคะ    ตู้เย็น  แอร์  โทรทัศน์  เครื่องทำน้ำอุ่น   ครบ
ที่สำคัญราคาที่พักต่อคืนไม่แพงด้วยคะ

แอร์เย็นฉ่ำ

มาดูโซนด้านหลังบ้าง  เป็นบ้านแบบปูนเปลือย   มองเห็นวิวเหมือนกัน  น่ารักดี

บ้านหลังนี้จัง  มีต้นม่านบาหลี (ไม่รู้ใช่เปล่า)

นั่งกินลมชมวิว

น้ำใส  สะอาด  มากเลย  ลมเย็น  บรรยากาศดีจริง ๆ  มองไปเป็นภูเขาล้อมรอบ

มาที่นี่ไม่ต้องกลัวอด  อาหาร เป็นซุ้ม  ๆ  ไว้คอยบริการนักท่องเที่ยว  
ราคาไม่แพงด้วย    
กิจกรรม  มีเรือถีบด้วย  ชม.ละ  80  บาท

ใกล้ค่ำแล้ว

ตะวันลับขอบฟ้า

ที่พักราคา  ไม่แพงคะ   750  บาท (บางหลัง 500 บาท) เป็นที่พักหลักร้อย ได้ดีจริง ๆ คะ
เสาร์ - อาทิตย์  คนจะเยอะมาก ๆ   มีครอบครัวพาเด็ก ๆ   มาเล่นน้ำ  ทานอาหาร  
บางคน  กางเต้นท์  ตกปลา  สังสรรค์  ใกล้ ๆ แค่นี้เอง

ขอขอบคุณ ข้อมูลจาก pantip.com  

ความจริงตัวเองก็ไปบ่อย แต่แค่ผ่าน ไม่เคยไปพัก เพราะมีบ้านพักอยู่แล้ว
เอามาฝากคนที่อยากพักผ่อนต่างจังหวัด แบบเรียบง่าย สบายๆลุยๆ

ฟังเพลงชุดใหญ่จุใจ เสียงใส ต้องที่นี่"บ้านใบไม้"
"ฟังเสียงร้อง จากสมาชิก ได้ที่นี่"
ขอขอบคุณ พี่ Nithan100 ที่ได้มอบเพลงเก่าต้นฉบับนี้มาให้ทั้งหมด 1,000 เพลง
ขอขอบคุณ ท่านเจ้าของผลงานเพลง และ เจ้าของไฟล์เพลงต้นทางทุกท่านไว้ ณที่นี้ ด้วยค่ะ

ออฟไลน์ ศิโรจน์

• พี่มีแต่ให้
  • พลังน้ำใจ 236
  • รอยยิ้มและเสียงเพลง ช่วยให้อายุยืน
สวยงามมาก มองเผินๆ นึกว่าทะเลและชายหาด  อยากไปฮันนี่มูนจังเลย

ออฟไลน์ ipman

• สมาชิกระดับ 2
  • พลังน้ำใจ 33
ไม่เลว ครับที่นี่บรรยากาศช่วงหน้านี้ดีมากๆเหมาะแก่การพักผ่อนที่นี่มากๆเลยครับ ไม่ว่าจะตั้งวงหรือพักผ่อนเหมาะสุดๆ ถ้าเลยไปอีกหน่อยก็จะเป็นวัดสรพงษ์แล้วแต่ถ้าจะตกปลาก็ต้องเขื่อนลำพระเพลิงบรรยากาศสบายๆ ขอบคุณมากๆครับที่นำมาแนะนำ :yeye:

• facebook
ไม่เลว ครับที่นี่บรรยากาศช่วงหน้านี้ดีมากๆเหมาะแก่การพักผ่อนที่นี่มากๆเลยครับ ไม่ว่าจะตั้งวงหรือพักผ่อนเหมาะสุดๆ ถ้าเลยไปอีกหน่อยก็จะเป็นวัดสรพงษ์แล้วแต่ถ้าจะตกปลาก็ต้องเขื่อนลำพระเพลิงบรรยากาศสบายๆ ขอบคุณมากๆครับที่นำมาแนะนำ :yeye:

งั้นปี3 จัดมิตติ้งกันดีมะ  :yeye:

ฟังเพลงชุดใหญ่จุใจ เสียงใส ต้องที่นี่"บ้านใบไม้"
"ฟังเสียงร้อง จากสมาชิก ได้ที่นี่"
ขอขอบคุณ พี่ Nithan100 ที่ได้มอบเพลงเก่าต้นฉบับนี้มาให้ทั้งหมด 1,000 เพลง
ขอขอบคุณ ท่านเจ้าของผลงานเพลง และ เจ้าของไฟล์เพลงต้นทางทุกท่านไว้ ณที่นี้ ด้วยค่ะ

ออฟไลน์ Emily

• พลังน้ำใจ 932

ชอบบรรยากาศมากๆ เลยค่ะ รูปแบบที่พัก ต้นไม้ สายน้ำ ดูร่มรื่นเงียบสงบ
เหมาะแก่การไปพักผ่อน อยู่ไม่ไกลจากกรุงเทพด้วย
ขอบคุณมากค่ะคุณใบไม้ ที่แนะนำสถานที่ ที่ไปพักผ่อนก็ได้ฮันนิมูนก็ดี ให้เพื่อนๆ
  :eiei:
ขอเพลงได้ค่ะ

ออฟไลน์ JiCkO

• สมาชิกระดับ 1
  • **
  • พลังน้ำใจ 8
ครับสวยงามมากจริงๆ เคยไปพักมาแล้ว ยืนยันอีก 1เสียง :yeye:

ออฟไลน์ army2007

• รักนะแต่ไม่แสดงออก
  • สมาชิกระดับ 3
  • พลังน้ำใจ 19
สวยงามเหมาะกับการไปพักผ่อนจริงๆค่ะ

เราเป็นมุสลิมไม่รู้ว่าอาหารจะมีมั้ยคะ
ไม่เอา gushare เพราะนู่ไม่ชอบแชร์

upchill ก็ไม่อาวเพราะนู๋เข้าไม่ได้

rapidshare  นี่ก็ยิ่งปายกานหย่าย

เวปทั้งสามที่นู๋ได้บอกไป เว้นไว้เถิดหนานู๋โหลดไม่ได้ เอิ๊ก....

• facebook
สวยงามเหมาะกับการไปพักผ่อนจริงๆค่ะ

เราเป็นมุสลิมไม่รู้ว่าอาหารจะมีมั้ยคะ

ทานปลาได้มั้ยคะ จับกันสดๆจากอ่างเก็บน้ำเลย

ออฟไลน์ ศิโรจน์

• พลังน้ำใจ 236
  • รอยยิ้มและเสียงเพลง ช่วยให้อายุยืน
จะหาโอกาสไปแวะซักครั้ง แต่ไม่ทราบราคาจะแพงหรือเปล่า

• facebook
จะหาโอกาสไปแวะซักครั้ง แต่ไม่ทราบราคาจะแพงหรือเปล่า

ถ้าจำไม่ผิด  คืนละ500-700 บาท ค่ะ

ออฟไลน์ tree

• สมาชิกระดับ 2
  • พลังน้ำใจ 7
  • ขอเป็นคนแค่ห่วงใย...ขอเป็นใครที่หวังดี
 :love:ขอบคุณมากเลยค่ะ...สวยมากๆ น่าไปสุดๆเลยชอบ... :love: [;l]

ออฟไลน์ นิทาน

• พี่ใบไม้
  • พลังน้ำใจ 569
ขอบคุณคร๊าบ...
<a href="http://www.baanbaimai.com/menu/images/hdd5.swf" target="_blank" class="new_win">http://www.baanbaimai.com/menu/images/hdd5.swf</a>