ผู้เขียน หัวข้อ: พักผ่อนที่"อ่างเก็บน้ำซับประดู่" อ.สีคิ้ว จ.นครราชสีมา  (อ่าน 47453 ครั้ง)

ออฟไลน์ baimai

• ผู้ดูแลเว็บไซต์
  • พลังน้ำใจ 694
  • เดินต่อไป อย่าหยุดนิ่ง
    • facebook
หากผ่านไปที่โคราช และไม่อยากพักโรงแรม แนะนำให้ไปพักที่"อ่างเก็บน้ำซับประดู่"

อ่างเก็บน้ำซับประดู่
เป็นอ่างเก็บน้ำเพื่อการเกษตร มีภูมิทัศน์สวยงาม
มีร้านจำหน่ายอาหาร และเครื่องมือเรียงรายไว้บริการ

การเดินทาง ใช้เส้นทางมิตรภาพ ขาเข้ากรุงเทพฯ เลยทางแยกต่างระดับสีคิ้วประมาณ 200 เมตร แยกซ้ายเข้าวัดซับประดู่
ซึ่งสามารถตัดลงไปยังตัวอ่างเก็บน้ำซับประดู่ได้
ซับประดู่รีสอร์ท   อ.สีคิ้ว  จ.นครราชสีมา    เรียบง่ายแบบชาวบ้าน

ภายนอกเป็นบ้านไม้ เป็นหลัง ๆ ด้านหน้าเห็นวิวอ่างเก็บน้ำซับประดู่ สวยงามมาก บ้านไม้ ด้านหน้าจะมี 5หลังคะ

บ้านหลังที่ 1  แบบ สไตล์ไทย ๆ  หน่อย

บ้านหลังที่  2  แบบสไตล์บาหลี  

บริเวณด้านหน้าจะเป็นบ้านไม้   มีโต๊ะไว้สังสรรค์กันด้วย

มาดูภายในบ้าง  เครื่องใช้ไฟฟ้าอำนวยความสะดวกดีคะ    ตู้เย็น  แอร์  โทรทัศน์  เครื่องทำน้ำอุ่น   ครบ
ที่สำคัญราคาที่พักต่อคืนไม่แพงด้วยคะ

แอร์เย็นฉ่ำ

มาดูโซนด้านหลังบ้าง  เป็นบ้านแบบปูนเปลือย   มองเห็นวิวเหมือนกัน  น่ารักดี

บ้านหลังนี้จัง  มีต้นม่านบาหลี (ไม่รู้ใช่เปล่า)

นั่งกินลมชมวิว

น้ำใส  สะอาด  มากเลย  ลมเย็น  บรรยากาศดีจริง ๆ  มองไปเป็นภูเขาล้อมรอบ

มาที่นี่ไม่ต้องกลัวอด  อาหาร เป็นซุ้ม  ๆ  ไว้คอยบริการนักท่องเที่ยว  
ราคาไม่แพงด้วย    
กิจกรรม  มีเรือถีบด้วย  ชม.ละ  80  บาท

ใกล้ค่ำแล้ว

ตะวันลับขอบฟ้า

ที่พักราคา  ไม่แพงคะ   750  บาท (บางหลัง 500 บาท) เป็นที่พักหลักร้อย ได้ดีจริง ๆ คะ
เสาร์ - อาทิตย์  คนจะเยอะมาก ๆ   มีครอบครัวพาเด็ก ๆ   มาเล่นน้ำ  ทานอาหาร  
บางคน  กางเต้นท์  ตกปลา  สังสรรค์  ใกล้ ๆ แค่นี้เอง

ขอขอบคุณ ข้อมูลจาก pantip.com  

ความจริงตัวเองก็ไปบ่อย แต่แค่ผ่าน ไม่เคยไปพัก เพราะมีบ้านพักอยู่แล้ว
เอามาฝากคนที่อยากพักผ่อนต่างจังหวัด แบบเรียบง่าย สบายๆลุยๆ

ฟังเพลงชุดใหญ่จุใจ เสียงใส ต้องที่นี่"บ้านใบไม้"
"ฟังเสียงร้อง จากสมาชิก ได้ที่นี่"
ขอขอบคุณ ท่านเจ้าของผลงานเพลง และ เจ้าของไฟล์เพลงต้นทางทุกท่านไว้ ณที่นี้ ด้วยค่ะ
เพลงในบอร์ดนี้จัดทำขึ้นเพื่อความบันเทิงเท่านั้น โปรดอุดหนุนแผ่นแท้

ออฟไลน์ ศิโรจน์

• สมาชิกระดับ 5
  • พลังน้ำใจ 236
  • รอยยิ้มและเสียงเพลง ช่วยให้อายุยืน
สวยงามมาก มองเผินๆ นึกว่าทะเลและชายหาด  อยากไปฮันนี่มูนจังเลย

ออฟไลน์ ipman

• สมาชิกระดับ 2
  • พลังน้ำใจ 33
ไม่เลว ครับที่นี่บรรยากาศช่วงหน้านี้ดีมากๆเหมาะแก่การพักผ่อนที่นี่มากๆเลยครับ ไม่ว่าจะตั้งวงหรือพักผ่อนเหมาะสุดๆ ถ้าเลยไปอีกหน่อยก็จะเป็นวัดสรพงษ์แล้วแต่ถ้าจะตกปลาก็ต้องเขื่อนลำพระเพลิงบรรยากาศสบายๆ ขอบคุณมากๆครับที่นำมาแนะนำ :yeye:

• facebook
ไม่เลว ครับที่นี่บรรยากาศช่วงหน้านี้ดีมากๆเหมาะแก่การพักผ่อนที่นี่มากๆเลยครับ ไม่ว่าจะตั้งวงหรือพักผ่อนเหมาะสุดๆ ถ้าเลยไปอีกหน่อยก็จะเป็นวัดสรพงษ์แล้วแต่ถ้าจะตกปลาก็ต้องเขื่อนลำพระเพลิงบรรยากาศสบายๆ ขอบคุณมากๆครับที่นำมาแนะนำ :yeye:

งั้นปี3 จัดมิตติ้งกันดีมะ  :yeye:

ฟังเพลงชุดใหญ่จุใจ เสียงใส ต้องที่นี่"บ้านใบไม้"
"ฟังเสียงร้อง จากสมาชิก ได้ที่นี่"
ขอขอบคุณ ท่านเจ้าของผลงานเพลง และ เจ้าของไฟล์เพลงต้นทางทุกท่านไว้ ณที่นี้ ด้วยค่ะ
เพลงในบอร์ดนี้จัดทำขึ้นเพื่อความบันเทิงเท่านั้น โปรดอุดหนุนแผ่นแท้

ออฟไลน์ Emily

• สมาชิกระดับ 4
  • พลังน้ำใจ 976

ชอบบรรยากาศมากๆ เลยค่ะ รูปแบบที่พัก ต้นไม้ สายน้ำ ดูร่มรื่นเงียบสงบ
เหมาะแก่การไปพักผ่อน อยู่ไม่ไกลจากกรุงเทพด้วย
ขอบคุณมากค่ะคุณใบไม้ ที่แนะนำสถานที่ ที่ไปพักผ่อนก็ได้ฮันนิมูนก็ดี ให้เพื่อนๆ
  :eiei:
ขอเพลงได้ค่ะ

ออฟไลน์ JiCkO

• สมาชิกระดับ 1
  • **
  • พลังน้ำใจ 8
ครับสวยงามมากจริงๆ เคยไปพักมาแล้ว ยืนยันอีก 1เสียง :yeye:

ออฟไลน์ army2007

• รักนะแต่ไม่แสดงออก
  • สมาชิกระดับ 3
  • พลังน้ำใจ 19
สวยงามเหมาะกับการไปพักผ่อนจริงๆค่ะ

เราเป็นมุสลิมไม่รู้ว่าอาหารจะมีมั้ยคะ
ไม่เอา gushare เพราะนู่ไม่ชอบแชร์

upchill ก็ไม่อาวเพราะนู๋เข้าไม่ได้

rapidshare  นี่ก็ยิ่งปายกานหย่าย

เวปทั้งสามที่นู๋ได้บอกไป เว้นไว้เถิดหนานู๋โหลดไม่ได้ เอิ๊ก....

• facebook
สวยงามเหมาะกับการไปพักผ่อนจริงๆค่ะ

เราเป็นมุสลิมไม่รู้ว่าอาหารจะมีมั้ยคะ

ทานปลาได้มั้ยคะ จับกันสดๆจากอ่างเก็บน้ำเลย

ออฟไลน์ ศิโรจน์

• สมาชิกระดับ 5
  • พลังน้ำใจ 236
  • รอยยิ้มและเสียงเพลง ช่วยให้อายุยืน
จะหาโอกาสไปแวะซักครั้ง แต่ไม่ทราบราคาจะแพงหรือเปล่า

• facebook
จะหาโอกาสไปแวะซักครั้ง แต่ไม่ทราบราคาจะแพงหรือเปล่า

ถ้าจำไม่ผิด  คืนละ500-700 บาท ค่ะ

ออฟไลน์ tree

• สมาชิกระดับ 2
  • พลังน้ำใจ 7
  • ขอเป็นคนแค่ห่วงใย...ขอเป็นใครที่หวังดี
 :love:ขอบคุณมากเลยค่ะ...สวยมากๆ น่าไปสุดๆเลยชอบ... :love: [;l]

ออฟไลน์ นิทาน

• พี่ใบไม้
  • พลังน้ำใจ 569
ขอบคุณคร๊าบ...
<a href="http://www.baanbaimai.com/menu/images/hdd5.swf" target="_blank" class="new_win">http://www.baanbaimai.com/menu/images/hdd5.swf</a>