ผู้เขียน หัวข้อ: อภัยให้เรียม (ศรเพชร ศรสุพรรณ) ท่านอ๋อง  (อ่าน 578 ครั้ง)

ออฟไลน์ tanaong2011

• นักร้องสมัครเล่น
  • พลังน้ำใจ 54

เพลงนี้ลองเป่าขลุ่ยใส่ไปในเพลงด้วย
หนู มิเตอร์ นำมาร้องใหม่ แต่ม่ายมีขลุ่ย
ผมก็เลยขยับนิ้ว เป่าลงไป ดีไม่ดียังไง ก็ติชมกันได้นะครับ....
[/col

ออฟไลน์ ตั้งฉ่าย

• พลังน้ำใจ 294
Re: อภัยให้เรียม (ศรเพชร ศรสุพรรณ) ท่านอ๋อง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2013, 09:50:19 »

เพราะจังค่ะ เพราะทั้งเสียงขลุ่ยแล้วก็เสียงคนร้อง ฟังเสียงขลุ่ยแล้วทำให้คิดถึงพ่อจังค่ะ
เมื่อก่อนตอนพ่ออยู่ พ่อจะเป่าขลุ่ยทุกเย็นเลยค่ะ เป็นขลุ่ยไทย พ่อกลับจากทำงาน
ก็เอาแล้ว เป่่าเพลงโปรดของพ่อประจำ แต่จะไม่ร้องมีแต่ทำนองล้วนๆ ^^

ออฟไลน์ tanaong2011

• พลังน้ำใจ 54
Re: อภัยให้เรียม (ศรเพชร ศรสุพรรณ) ท่านอ๋อง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2013, 09:59:15 »

เพราะจังค่ะ เพราะทั้งเสียงขลุ่ยแล้วก็เสียงคนร้อง ฟังเสียงขลุ่ยแล้วทำให้คิดถึงพ่อจังค่ะ
เมื่อก่อนตอนพ่ออยู่ พ่อจะเป่าขลุ่ยทุกเย็นเลยค่ะ เป็นขลุ่ยไทย พ่อกลับจากทำงาน
ก็เอาแล้ว เป่่าเพลงโปรดของพ่อประจำ แต่จะไม่ร้องมีแต่ทำนองล้วนๆ ^^

เหมือนพี่เลย เวลาร้องเพลงลูกทุ่งเก่าๆแล้วนึกถึงพ่อทุกที
บางเพลงขณะที่ร้องก็แอบฝากไปให้พ่อด้วยเหมือนกัน
ไม่รู้ว่าท่านจะรับรู้ ได้ไหมหนอ

พ่อของอ้อยชอบเป่าขลุ่ยเพลงอะไรละ
เดี๋ยวพี่จะเป่าให้พ่ออ้อยจ้ะ
เป่าสดๆ ไม่มีร้อง หรือจะร้องด้วยก็ได้
บอกมาเลยจ้าาา........

ออฟไลน์ ตั้งฉ่าย

• พลังน้ำใจ 294
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2013, 10:03:32 »

เหมือนพี่เลย เวลาร้องเพลงลูกทุ่งเก่าๆแล้วนึกถึงพ่อทุกที
บางเพลงขณะที่ร้องก็แอบฝากไปให้พ่อด้วยเหมือนกัน
ไม่รู้ว่าท่านจะรับรู้ ได้ไหมหนอ

พ่อของอ้อยชอบเป่าขลุ่ยเพลงอะไรละ
เดี๋ยวพี่จะเป่าให้พ่ออ้อยจ้ะ
เป่าสดๆ ไม่มีร้อง หรือจะร้องด้วยก็ได้
บอกมาเลยจ้าาา........

ท่านรับรู้เสมอค่ะ เพราะท่านอยู่ข้างๆ เราตลอดเวลา อยู่เป็นกำลังใจให้เราตลอดไม่ว่าสุขหรือทุกข์
เรายังคิดถึงท่านเสมอนี่คะ ไม่ว่าสุขหรือทุกข์

จำไม่ค่อยได้แล้วว่าเพลงอะไร เดี๋ยวค่อยๆ นึกก่อนว่าเพลงอะไร ไม่งั้นคงต้องถามแม่ (แล้วแม่จะจำได้ไม๊เนี่ย)
นึกออกเดี๋ยวบอกค่ะ ว่าแล้วต้องไปค้นว่าขลุ่ยที่พ่อเคยเป่่ายังอยู่เปล่าหรือว่าหลานตัวแสบทำหายหมดแล้ว
ถ้ารู้เพลงเดี๋ยวบอกจ้า ขอบคุณล่วงหน้านะคะ ^^

ออฟไลน์ @Ann

• พลังน้ำใจ 40
  • ไม่มีอะไรที่เป็นไปไม่ได้
    • facebook
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2013, 10:53:32 »

ยังฟังไม่ได้ค่ะ ไว้กลับไปฟัง. อิอิ