ผู้เขียน หัวข้อ: วิมานดิน ~ นันทิดา แก้วบัวสาย by ไม้หมอน  (อ่าน 1958 ครั้ง)

ออฟไลน์ baimai

• ผู้ดูแลเว็บไซต์
  • พลังน้ำใจ 694
  • เดินต่อไป อย่าหยุดนิ่ง
    • facebook
วิมานดิน ~ นันทิดา แก้วบัวสาย by ไม้หมอน
« เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 12:43:06 »

ฝากรักเอาไว้ ฝากไปในแสงดวงดาว
ที่ส่องประกายวับวาว-วาว อยู่บนฟากฟ้า
ให้แสงสุกใส ได้เป็นเสมือนดวงตา
คอยส่องมองเธอด้วยแวว ตา แห่งความภักดี

เก็บฟ้ามาสาน ถักทอด้วยรักละมุน
คอยห่มให้เธอได้อบอุ่น
ก่อนนอนคืนนี้ ให้เสียงใบไม้
ขับกล่อมเป็นเสียงดนตรี
คอยกล่อมให้เธอฝันดี ดี ให้เธอเคลิ้มไป

เป็นวิมานอยู่บนดิน ให้เธอได้พักพิงพิง
 และนอนหลับไหล
เก็บดาวเก็บเดือนมาร้อย มาลัย
เก็บหยาดน้ำค้างกลางไพร
มาคล้องใจเราไว้รวมกัน

ก่อนฟ้าจะสาง ก่อนจันทร์จะร้างแรมไกล
ยังอยู่กับเธอข้างเคียงกาย
อยู่ในความฝัน ฝากเสียงกระซิบ
ฝากไปในสายลมผ่าน
ข้ามขอบราตรีที่ยาวนาน ให้เธอฝันดี

เป็นวิมานอยู่บนดิน ให้เธอได้พักพิงพิง
และนอนหลับไหล
เก็บดาวเก็บเดือนมาร้อย มาลัย
เก็บหยาดน้ำค้างกลางไพร
มาคล้องใจเราไว้รวมกัน

ก่อนฟ้าจะสาง ก่อนจันทร์จะร้างแรมไกล
ยังอยู่กับเธอข้างเคียงกาย
อยู่ในความฝัน ฝากเสียงกระซิบ
ฝากไปในสายลมผ่าน
ข้ามขอบราตรีที่ยาวนาน ให้เธอฝันดี

ให้เธอได้อบ อุ่น และนอนฝันดี
ให้เธอได้อบ อุ่น...อยู่ในวิมาน

ฟังเพลงชุดใหญ่จุใจ เสียงใส ต้องที่นี่"บ้านใบไม้"
"ฟังเสียงร้อง จากสมาชิก ได้ที่นี่"
ขอขอบคุณ ท่านเจ้าของผลงานเพลง และ เจ้าของไฟล์เพลงต้นทางทุกท่านไว้ ณที่นี้ ด้วยค่ะ
เพลงในบอร์ดนี้จัดทำขึ้นเพื่อความบันเทิงเท่านั้น โปรดอุดหนุนแผ่นแท้

ออฟไลน์ ตั้งฉ่าย

• นักร้องสมัครเล่น
  • พลังน้ำใจ 293
Re: วิมานดิน ~ นันทิดา แก้วบัวสาย by ไม้หมอน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 12:57:27 »
วิมานสวยเนาะป้า บ้านหลังเล็กๆ กำลังดี ที่กว้างๆ ปลูกต้นไม้เยอะๆ ชอบจัง

• facebook
Re: วิมานดิน ~ นันทิดา แก้วบัวสาย by ไม้หมอน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 13:09:33 »
วิมานสวยเนาะป้า บ้านหลังเล็กๆ กำลังดี ที่กว้างๆ ปลูกต้นไม้เยอะๆ ชอบจัง

บ้านในฝัน

ฟังเพลงชุดใหญ่จุใจ เสียงใส ต้องที่นี่"บ้านใบไม้"
"ฟังเสียงร้อง จากสมาชิก ได้ที่นี่"
ขอขอบคุณ ท่านเจ้าของผลงานเพลง และ เจ้าของไฟล์เพลงต้นทางทุกท่านไว้ ณที่นี้ ด้วยค่ะ
เพลงในบอร์ดนี้จัดทำขึ้นเพื่อความบันเทิงเท่านั้น โปรดอุดหนุนแผ่นแท้

ออฟไลน์ ตั้งฉ่าย

• พลังน้ำใจ 293
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 13:16:35 »
"ให้เสียงใบไม้ ขับกล่อมเป็นเสียงดนตรี" จริงๆ ด้วยเนาะป้า

• facebook
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 13:39:59 »
"ให้เสียงใบไม้ ขับกล่อมเป็นเสียงดนตรี" จริงๆ ด้วยเนาะป้า

นั่น! เข้าทางเลย เหมาะเจาะ อิอิ

ชอบตรงม้านั่งค่ะ น่านั่งขิบกาแฟยามเช้ามากๆ

ออฟไลน์ เมี๊ยว ๆ

• พลังน้ำใจ 70
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 21:04:07 »

ถ้าไม่โหลดแล้วจะเสียใจนะครับ ^^

มีเพลงฟังก่อนนอนแล้วล่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 22, 2012, 21:05:16 โดย ธีรวุฒิ 3 »

ออฟไลน์ max'

• พลังน้ำใจ 360
    • ~ Relax ฟังเพลงเพราะๆฟังสบายๆ เพื่อการผ่อนคลาย ~
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2012, 00:07:05 »
นับวันยิ่งฟังยิ่งเพราะ ร้องเพราะทุกแนว
ขอชื่นชมจริงๆไม่ใช่หน้าม้านะครับ
 :ye :ye :ye

แล้วไปแอบถ่ายบ้านพี่มาตั้งแต่เมื่อไร
 :sq1

• facebook
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2012, 10:17:41 »

ถ้าไม่โหลดแล้วจะเสียใจนะครับ ^^

มีเพลงฟังก่อนนอนแล้วล่ะ

โอ๊ะ! ตกโต๊ะ! ละเมอแหง๋ๆ น้าแมวเรา
สงสัยจะฝันร้าย  55555 น่าฉงฉาน

ขอบคุณค่ะน้าแมว ว่าแต่ฟังก่อนนอนนี่ไม่กลัวหลอนหรอคะ อิอิ

นับวันยิ่งฟังยิ่งเพราะ ร้องเพราะทุกแนว
ขอชื่นชมจริงๆไม่ใช่หน้าม้านะครับ
 :ye :ye :ye

แล้วไปแอบถ่ายบ้านพี่มาตั้งแต่เมื่อไร

ขอบคุณมากๆ ค่ะพี่แม็กซ์
เชื่อค่ะเพราะบ้านนี้ไม่มีหน้าม้า 

บ้านพี่หรอคะ ไปแอบถ่ายตอนพี่เผลอค่ะ _su2