ผู้เขียน หัวข้อ: 50 ลูกทุ่งอมตะเพลงฮิต (ต้นฉบับเดิม) ชุดที่ 2 (อักษร คละ)  (อ่าน 35917 ครั้ง)

ออฟไลน์ admin

• ผู้ดูแลเว็บไซต์
  • พลังน้ำใจ 51
    • blogspot
\
เลือกฟังเพลงได้ตามต้องการ

051. โฆษิต นพคุณ - มาลี
052. โฆษิต นพคุณ - ลั่นทม
053. โฆษิต นพคุณ - หยาดฟ้ามาดิน
054. โฆษิต นพคุณ - หอมหวล
055. ชัย อนุชิต+หฤทัย หิรัญญา - โจรปล้นจูบ
056. โชคชัย โชคอนันต์ - หลงเสียงนาง
057. โนรี - สาวผักไห่
058. โรม  ศรีธรรมราช - เสียงสะอื้นจากชาวใต้
059. โรม ศรีธรรมราช - แฟชั่นเกี่ยวแขน
060. โรม ศรีธรรมราช - ไปบ้านคุณอา

061. โรม ศรีธรรมราช - ความรักเหมือนเกมกีฬา
062. โรม ศรีธรรมราช - ซากรักบึงพระราม
063. โรม ศรีธรรมราช - พรุ่งนี้พบกันที่สามแยก
064. โรม ศรีธรรมราช - หลวงปู่ทวดเหยียบใจ
065. ไพรินทร์ พรพิบูลย์ - ลำกล่อมทุ่ง
066. ก.วิเสส - ไทยดำรำพัน
067. ก.วิเสส - ซังคนหลายใจ
068. ก้อง กาจคำแหง - รักกับคนรถ
069. ก้องเพชร แก่นนคร - เบิ่งโขง
070. ก้องเพชร แก่นนคร - ฟ้าสางที่เชียงแสน

071. ก้องเพชร แก่นนคร - ภูพานสะอื้น
072. ก้องเพชร แก่นนคร - หอมกลิ่นดอกคำใต้
073. ครูกานต์ การุณวงค์ - เหมือนข้าวลืมเคียว
074. กานต์ การุณวงศ์ + สมัย อ่อนวงศ์ - บ่เป็นหยังดอก
075. กานต์ การุณวงศ์- สมัย อ่อนวงศ์ - เจ็บแท้น้อ
076. กำแพง พิมพ์ใจ - ความผิดหวังยังคอยฉันอยู่
077. กำแพง พิมพ์ใจ - ที่ใดมีฉัน ที่นั่นไม่มีเธอ
078. กำแพง พิมพ์ใจ - อย่าเอาความช้ำมาซ้ำฉันเลย
079. กิ่งแก้ว ศรีสาคร - โรงแรมใจ
080. กิ่งแก้ว ศรีสาคร - บ้าสมบัติ

081. กิ่งแก้ว ศรีสาคร - รอพี่กลับจากเวียดนาม
082. กิ่งแก้ว ศรีสาคร - อย่าลืมโคราช
083. กุศล กมลสิงห์ - รอคู่รำ
084. กุศล กมลสิงห์ - รักกลางจันทร์
085. กุหลาบ กฐินะสมิต - เด็กข้างถนน
086. กุหลาบดำ หนามคม - ขอเพียงครึ่งใจ
087. คำภีร์ แสงทอง - ช้ำรักมหาชัย
088. คำภีร์ แสงทอง - น้ำตาชายเหนือ
089. คำภีร์ แสงทอง - พ่ายเศรษฐี
090. คำภีร์ แสงทอง - ร้องไห้กับเดือน

091. คำรณ สัมปุณณานนท์ - เขาพระวิหาร
092. ฉัตรชัย มงคลทอง - สัมภาษณ์สาวไพ
093. ฉัตรทอง มงคลทอง - ตบให้ตาย
094. ชัย อนุชิต - วิมานบ้านนา
095. ชัยชนะ บุญนะโชติ - แม่แตงร่มใบ
096. ชัยชนะ บุญนะโชติ - ใจนางเหมือนทางรถ
097. ชัยชนะ บุญโชติ - นาล่ม
098. ชัยชนะ บุญนะโชติ - บางกอกน้อย
099. ชัยชนะ บุญนะโชติ - ล่องใต้
100. ชายธง  ทรงพล - ปูไข่ไก่หลง

...........................

กระทู้ที่เกี่ยวข้อง:

รับฟังรวมทั้ง 6 ชุด 301 เพลง(อักษร ก-ห)
ฟัง 50 ลูกทุ่งอมตะเพลงฮิต (ต้นฉบับเดิม) ชุดที่ 2 (อักษร คละ)
ฟัง 50 ลูกทุ่งอมตะเพลงฮิต (ต้นฉบับเดิม) ชุดที่ 3 (อักษร ช-พ)
ฟัง 50 ลูกทุ่งอมตะเพลงฮิต (ต้นฉบับเดิม) ชุดที่ 4(อักษร พ-ล)
ฟัง 50 ลูกทุ่งอมตะเพลงฮิต (ต้นฉบับเดิม) ชุดที่ 5 (อักษร ล-ส)
ฟัง 51 ลูกทุ่งอมตะเพลงฮิต (ต้นฉบับเดิม) ชุดที่ 6 (อักษร ร-อ)

ฟังเพลงจุใจชุดใหญ่เสียงใส ต้องที่นี่ "บ้านใบไม้"

ขอขอบคุณ ท่านเจ้าของผลงานเพลง และเจ้าของไฟล์เพลงต้นทางทุกท่านไว้ ณที่นี้ ด้วยค่ะ

ออฟไลน์ จันทนา

• สมาชิกระดับ 2
  • พลังน้ำใจ 9
Re: 50 ลูกทุ่งเพลงฮิต ชุดที่2
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 13:52:32 »
ดีเหมือนกันนะคะ เปิดเวปนี้ ฟังทีเดียวห้าสิบเพลง ไม่มีโฆษณา ปลื้มค่ะ ขอบคุณนะคะ _su8

ออฟไลน์ teddy1962

• สมาชิกใหม่
  • *
  • พลังน้ำใจ 0
ขอบคุณมากๆ สำหรับเวปดีๆ ที่ให้ได้ฟังเพลงเก่าๆ หายากครับ

ออฟไลน์ baimai

• ผู้ดูแลเว็บไซต์
  • พลังน้ำใจ 694
  • เดินต่อไป อย่าหยุดนิ่ง
    • facebook
ขอบคุณมากๆ สำหรับเวปดีๆ ที่ให้ได้ฟังเพลงเก่าๆ หายากครับ

ด้วยความยินดีค่ะ

เกรงว่าเพลงเก่าจะสูญหายไปกับกาลเวลา อยากช่วยอนุรักษ์ไว้ให้คนรุ่นหลังได้ฟังเพลงดีๆ มีคุณภาพ
อย่างเพลงเก่าที่ทรงคุณมากๆ

ขอบคุณเช่นกันค่ะ เพราะถ้าไม่มีผู้ฟัง เราผู้จัดทำก็คงไม่มีกำลังใจที่จะทำสิ่งดีๆ ต่อไปค่ะ

ปล. กระทู้ไหนฟังไม่ได้ ช่วยแจ้งไว้ด้วยนะคะ จักขอบคุณอย่างยิ่ง

ฟังเพลงชุดใหญ่จุใจ เสียงใส ต้องที่นี่"บ้านใบไม้"
"ฟังเสียงร้อง จากสมาชิก ได้ที่นี่"
ขอขอบคุณ ท่านเจ้าของผลงานเพลง และ เจ้าของไฟล์เพลงต้นทางทุกท่านไว้ ณที่นี้ ด้วยค่ะ
เพลงในบอร์ดนี้จัดทำขึ้นเพื่อความบันเทิงเท่านั้น โปรดอุดหนุนแผ่นแท้